महत्त्वाचे मार्ग
|
भारतातील अकरा इलेक्ट्रिक कार 450 कि. मी. पेक्षा जास्त प्रमाणित आहेत. सर्वात स्वस्त किंमत ₹1 लाख आहे. तुम्ही रात्रभर जिथे पार्क करता तिथे शुल्क आकारल्यास, त्या बँडमध्ये शहरातील चालक जे काही करतो ते जवळजवळ सर्व समाविष्ट होते. 620 कि. मी. पेक्षा जास्त प्रमाणित कार जेव्हा लांब महामार्ग धावणे ही मासिक सवय असते तेव्हा त्यांची किंमत कमावतात. प्रत्येक अतिरिक्त किलोमीटरच्या श्रेणीची किंमत अंदाजे ₹4,900 आहे.
तुम्हाला खरोखर किती श्रेणीची गरज आहे?
अर्जुन भाटिया 600 कि. मी. च्या शोरुममध्ये गेला. त्या क्रमांकाची माहितीपुस्तिका पुन्हा पुन्हा देत राहिली. मग त्याने स्वतः गाडी चालवण्याची तयारी केली.
तो आठवड्याच्या एका दिवशी 38 कि. मी. प्रवास करतो. दर दुसऱ्या महिन्यात तो त्याच्या पालकांकडे 310 कि. मी. गाडी चालवतो. तो वर्षातून चार वेळा वापरत असलेल्या पल्ल्यावर दहा लाख रुपये खर्च करणार होता.
चाचणीला तीस सेकंद लागतात. तुमचा सर्वात लांब नियमित दिवस शोधा आणि त्यातून काम करा. एका शांत मंगळवारी गाडी काय करते हे सरासरी तुम्हाला सांगते आणि लांब दिवस तुम्हाला अडकवून ठेवतो.
त्यानंतर तुम्हाला दाखवलेल्या प्रमाणित आकड्यांपैकी तीन चतुर्थांश घ्या. वाहतूक, वातानुकूलन आणि भरलेल्या बूटसह कार साधारणपणे तेच पुरवते. 500 कि. मी. पैकी तीन चतुर्थांश म्हणजे 375 कि. मी., जो बहुतेक प्रवासाचा एक आठवडा असतो.
468 कि. मी. चा तीन चतुर्थांश भाग 351 कि. मी. आहे. त्यामुळे अर्जुनची दोन्ही संख्या आरामात निघून गेली. जर तुमचा सर्वात लांब दिवस त्यात बसत असेल आणि तुम्ही रात्रभर त्यात बसू शकत असाल, तर येथे सर्वात स्वस्त बँड तुमचे उत्तर आहे.
कोणत्या इलेक्ट्रिक कार भारतात सर्वात पुढे जातात?
खाली दिलेली प्रत्येक आकृती भारतीय चाचणी चक्रावर प्रमाणित आहे आणि प्रत्येक किंमत त्या श्रेणीच्या अचूक प्रकाराशी संबंधित आहे. निर्माते एका बॅटरी पॅकच्या तुलनेत त्यांची सर्वोत्तम श्रेणी आणि लहान पॅकच्या तुलनेत त्यांची सर्वात कमी किंमत उद्धृत करतात. या दोघांची जोडणी करा आणि तुम्ही कोणीही विकू न शकणाऱ्या कारचे वर्णन केले आहे.
बँड | मॉडेल आणि प्रकार | प्रमाणित श्रेणी | त्या प्रकाराची किंमत |
|---|---|---|---|
शहर | एम. जी. झेड. एस. ई. व्ही., चारही प्रकार | 461 कि. मी. | ₹ 17.99 लाखांपासून |
शहर | टाटा Punch.ev अधिकारप्राप्त + एस 40 | 468 कि. मी. | ₹ 12.59 लाख |
शहर | टाटा Nexon.ev 45 अधिकारप्राप्त + ए | 489 कि. मी. | ₹ 17.29 लाख |
शहर | टाटा Curvv.ev सिरीजएक्स 55 | 502 कि. मी. | ₹ 16.99 लाखांपासून |
इंटरसिटी | टाटा Harrier.ev निर्भीक + 75 आरडब्ल्यूडी | 627 कि. मी. | ₹ 24.99 लाख |
इंटरसिटी | महिंद्रा एक्सईव्ही 9ई पॅक टू 79 | 656 कि. मी. | ₹ 26.50 लाख |
इंटरसिटी | किया ई. व्ही. 6 जी. टी.-लाइन ए. डब्ल्यू. डी. | 663 कि. मी. | ₹ 65.90 लाख |
इंटरसिटी | टाटा सिएरा ई. व्ही. एडव्हेंचर 75 आर. डब्ल्यू. डी. | 665 कि. मी. | ₹ 22.19 लाख |
प्रवास. | महिंद्रा एक्सईव्ही 9एस पॅक 79 पेक्षा वर | 679 कि. मी. | ₹ 24.93 लाख |
प्रवास. | ह्युंदाई आयोनिक 5 | 690 कि. मी. | ₹ 55.71 लाख |
प्रवास. | महिंद्रा बी. ई. 6 एफ. ई. 79 के. डब्ल्यू. एच. | 708 कि. मी. | ₹ 24.45 लाख |
शहरातील वाहन चालवण्यासाठी आणि दैनंदिन प्रवासासाठी सर्वोत्तम विजेवर चालणाऱ्या गाड्या
हे चार 461 कि. मी. ते 502 कि. मी. प्रमाणित दरम्यान बसतात, जे वास्तविक शहरात वाहन चालवताना अंदाजे 340 ते 375 कि. मी. आहे. 40 कि. मी. च्या प्रवासादरम्यान तुम्हाला शुल्काच्या दरम्यान एक आठवड्यापेक्षा जास्त वेळ मिळतो. घरी प्लग ठेवल्यास तुम्हाला बॅटरीचा तळाशी भाग कधीच दिसणार नाही.
1. टाटा Punch.ev अधिकारप्राप्त + एस 40, ₹ 12.59 लाख
40 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 468 कि. मी. वर प्रमाणित, उच्च आसन स्थिती असलेल्या कॉम्पॅक्ट एस. यू. व्ही. बॉडीमध्ये. टाटाचे सी75 रेटिंग वास्तविक शहराचे अंतर 335 ते 355 कि. मी. ठेवते, जे 38 कि. मी. च्या प्रवासाचे नऊ दिवस आहेत. 40 के. डब्ल्यू. एच. पॅकमध्ये पहिल्या मालकाची आजीवन बॅटरी वॉरंटी असते. 300 कि. मी. च्या आत अधूनमधून फेरी घेणाऱ्या शहरातील घरांना ते परवडते.
2. टाटा Nexon.ev 45 अधिकारप्राप्त + ए, ₹ 17.29 लाख
489 कि. मी. वर प्रमाणित, 350 ते 370 कि. मी. च्या सी75 शहराच्या आकड्यासह. केबिन Punch.ev पेक्षा आकाराने वर आहे, ज्यात चार प्रौढांसाठी योग्य जागा आणि वापरण्यायोग्य बूट आहे. सशक्त ट्रिमवर उपकरणांची पातळी जास्त आहे. एकट्याने प्रवास करण्याऐवजी नियमितपणे एकत्र प्रवास करणाऱ्या कुटुंबाला ते सूट करते.
3. टाटा Curvv.ev सिरीजएक्स 55, ₹ 16.99 लाख
55 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 502 कि. मी. वर प्रमाणित, या बँडमधील सर्वात लांब आकृती. शरीर कूप-शैलीचे आहे, त्यामुळे उतार असलेल्या छतावरील खर्च मागील हेडरूमचा आहे आणि बूट उघडण्याच्या खोलीला उथळ बनवते. पुढच्या सीटच्या जागेवर आणि सवारीच्या गुणवत्तेवर कोणताही परिणाम होत नाही. तुम्ही निर्णय घेण्यापूर्वी मागच्या बाजूला बसा, कारण तिथेच तडजोड होते.
4. एम. जी. झेड. एस. ई. व्ही., ₹ 17.99 लाखांपासून
461 कि. मी. वर प्रमाणित, आणि चारही प्रकारांमध्ये समान आकृती आहे. तुम्ही प्रवेश श्रेणी न सोडता खरेदी करू शकता, जे या विभागात असामान्य आहे. केबिन रुंद आहे आणि बूट येथे सर्वात मोठा आहे. ज्या कुटुंबाला प्रथम जागा हवी आहे आणि ते त्याच्यासह येणाऱ्या श्रेणीला घेईल.
नियमित आंतरशहरी सहलीसाठी सर्वोत्तम विजेवर चालणाऱ्या कार
627 कि. मी. ते 665 कि. मी. प्रमाणित म्हणजे महामार्गावर वास्तववादी 450 ते 500 कि. मी. म्हणजे दिल्ली ते जयपूर आणि परत एकाच चार्जवर. मुंबई ते पुणे हे दोनदा आहे. जेव्हा तुम्ही बहुतेक महिने अशा प्रकारची धावपळ करता तेव्हाच बँडला त्याचे प्रीमियम मिळते.
5. टाटा सिएरा ई. व्ही. एडव्हेंचर 75 आर. डब्ल्यू. डी., ₹ 22.19 लाख
75 किलोवॅटच्या पॅकपासून 665 कि. मी. वर प्रमाणित, मागील चाके चालवते. बॉक्सी बॉडी या बँडमधील कूप-रूफ्ड एस. यू. व्ही. पेक्षा अधिक वापरण्यायोग्य केबिन आणि हेडरूम देते. ग्राउंड क्लिअरन्स आणि सरळ विंडस्क्रीन दोन्ही खडबडीत रस्त्यांवर मदत करतात. हे संपूर्ण कारसह लांब महामार्ग चालवणाऱ्या कुटुंबाला सूट करते.
6. टाटा Harrier.ev निर्भीक + 75 आरडब्ल्यूडी, ₹ 24.99 लाख
टाटाच्या सर्वात मोठ्या इलेक्ट्रिक एस. यू. व्ही. मध्ये, 75 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 627 कि. मी. वर प्रमाणित. हाय-व्होल्टेज बॅटरीमध्ये पहिल्या मालकाची आजीवन हमी असते, जेव्हा तुम्ही विक्री करता तेव्हा ती एका निश्चित मुदतीत रूपांतरित होते. मिश्र रस्त्यांवर वास्तविक-जागतिक श्रेणी सुमारे 480 ते 505 कि. मी. पर्यंत पोहोचते. ज्या खरेदीदाराला अंतराच्या बाजूला आकार आणि उपस्थिती हवी असेल त्याला ती सूट देते.
7. महिंद्रा एक्सईव्ही 9ई पॅक टू 79, ₹ 26.50 लाख
79 के. डब्ल्यू. एच. च्या पॅकपासून 656 कि. मी. वर प्रमाणित, कुप-रूफ्ड एस. यू. व्ही. मध्ये. तीन-स्क्रीन डॅशबोर्ड, सोळा-स्पीकर ऑडिओ आणि हेड-अप डिस्प्ले या बँडमधील सर्वात जास्त सुसज्ज कार बनवतात. उतार असलेल्या छतावरील किंमत थोडीशी मागील हेडरूम आहे. ज्या खरेदीदाराला तंत्रज्ञान हवे आहे त्याला ते तितकेच योग्य वाटते जितके अंतर आहे.
8. किया ई. व्ही. 6 जी. टी.-लाइन ए. डब्ल्यू. डी., ₹ 65.90 लाख
800-व्होल्टच्या संरचनेवर 84 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 663 कि. मी. वर प्रमाणित. ती विद्युत प्रणाली या बँडमध्ये स्पष्ट अंतराने सर्वात वेगवान चार्जिंग करते. गुणवत्ता आणि कामगिरी दोन्ही उर्वरित गटाच्या वर बसतात. हे लांब पल्ल्याच्या चालकाला सूट करते जो थांब्याच्या आसपास नियोजन करण्याऐवजी मिनिटांत इंधन भरतो.
लांब पल्ल्याच्या प्रवासासाठी सर्वोत्तम विजेवर चालणाऱ्या कार
670 कि. मी. पेक्षा जास्त बॅटरीची मर्यादा थांबते. त्याऐवजी चार्जिंग जाळे एक होते. ज्या खरेदीदारांना या बँडची गरज आहे ते एका दिवसात 400 कि. मी. किंवा त्याहून अधिक, महिन्यातून अनेक वेळा चालवतात. जलद चार्जिंग कमी असेल तिथे त्यांचे मार्ग चालतात.
9. महिंद्रा बी. ई. 6 एफ. ई. 79 के. डब्ल्यू. एच., ₹ 24.45 लाख
79 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 708 कि. मी. वर प्रमाणित, भारतात विक्रीवर असलेला सर्वात लांब आकडा. आय. एन. जी. एल. ओ. प्लॅटफॉर्म बॅटरीला जमिनीखाली ठेवतो, ज्यामुळे सपाट केबिन आणि गुरुत्वाकर्षणाचे कमी केंद्र मिळते. चार्जिंग 140 के. डब्ल्यू. पर्यंत चालते. एका दिवसात 400 कि. मी. किंवा त्याहून अधिक अंतर कापणाऱ्या चालकाला ते सूट करते, महिन्यात अनेक वेळा.
10. महिंद्रा एक्सईव्ही 9एस पॅक 79 पेक्षा जास्त, ₹ 24.93 लाख
बी. ई. 6 सारख्याच 79 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 679 कि. मी. वर प्रमाणित. बॉडी ही एक पारंपारिक एस. यू. व्ही. आहे ज्यात तीन पंक्ती उपलब्ध आहेत, त्यामुळे ती बी. ई. 6 करू शकत नाही अशा लोकांना घेऊन जाते. दुसऱ्या रांगेतील मुख्य खोली उदार आहे. ती एका मोठ्या कुटुंबाला सूट करते ज्यासाठी जागा आणि एकत्र अंतर आवश्यक आहे.
11. ह्युंदाई आयोनिक 5, ₹ 55.71 लाख
84 के. डब्ल्यू. एच. पॅकपासून 690 कि. मी. वर प्रमाणित, या यादीतील सर्वात वेगवान चार्जिंगसह. 800-व्होल्टची प्रणाली योग्य चार्जरवर सुमारे 18 मिनिटांत 10 ते 80 टक्के घेते. सपाट मजला आणि मागील बाजूची स्लाइडिंग बेंच केबिनला असामान्यपणे लवचिक बनवते. तो ड्रायव्हरला सूट करतो जो चार्जिंग स्टॉपला कॉफी ब्रेक मानतो.
पूर्ण शुल्क आकारल्यावर तुम्हाला खरोखर काय मिळेल?
प्रमाणित आकडेवारी प्रयोगशाळेतील चालवण्याच्या चक्रातून येते. कोणतेही उत्पादक त्यांना वचन म्हणून सादर करत नाहीत. टाटा हा त्यांच्या स्वतःच्या कमी आकड्यांपैकी एक आहे. त्याचे सी75 मानांकन संपूर्ण शुल्काच्या 75 टक्के शहर अंतराचे वर्णन करते.
प्रमाणित 468 कि. मी. च्या तुलनेत 335 ते 355 कि. मी. मिळणाऱ्या'Punch.ev'वर.'Nexon.ev'एकाच ठिकाणी उतरते, 489 कि. मी. च्या तुलनेत 350 ते 370 कि. मी. वर. तीन चतुर्थांश पासून योजना करा आणि तुम्ही क्वचितच बाहेर पडाल. वेग, उष्णता आणि पूर्ण कारसह अंतर वाढते, त्यामुळे उन्हाळ्यातील लांब महामार्ग धावणे खालच्या टोकावर बसते.
मोठ्या बॅटरीपेक्षा घरगुती चार्जर जास्त महत्त्वाचा आहे का?
तुम्ही जेथे शुल्क आकारता तिथे गरज तीन किंवा चार पटीने बदलते, जी या यादीतील कोणत्याही बॅटरीशी जुळत नाही. जिथे तुम्ही रात्रभर पार्क करता त्या प्लगसह, कार दररोज सकाळी पूर्ण सुरू होते. तुमची गरज एका दिवसाची ड्रायव्हिंग आणि मार्जिन बनते, जी येथे विकली जाणारी जवळजवळ प्रत्येक इलेक्ट्रिक कार पूर्ण करेल.
एक नसल्यास, कारला वास्तविक चार्जिंग थांबांमधील अंतर भरून काढावे लागते. 38 कि. मी. च्या प्रवासातील चार किंवा पाच दिवस 200 कि. मी. ची आवश्यकता बनतात. म्हणजे तुम्ही कुठेही असामान्य वाहन चालवण्यापूर्वी. घर किंवा कामाच्या ठिकाणी चार्जिंग पॉईंटसाठी रेंज बँडमधील अंतराचा एक अंश खर्च होतो, म्हणून प्रथम त्याचे वर्गीकरण करा.
अतिरिक्त श्रेणीची किंमत किती आहे?
या बाजारपेठेत, प्रमाणित श्रेणीच्या प्रत्येक अतिरिक्त किलोमीटरची किंमत अंदाजे 4,900 रुपये आहे. सिटी बँडमधून इंटरसिटी बँडकडे जाण्यात सुमारे 200 किमीची भर पडते आणि सुमारे 9.60 लाख रुपये खर्च येतो. इंटरसिटीपासून टूरिंगपर्यंतची पायरी पुन्हा प्रति किलोमीटर महाग आहे, कारण नफा कमी आहे.
तुम्हाला किती वेळा अंतराची गरज आहे याच्या तुलनेत त्याचे मोजमाप करा. वर्षातून चार लांब फेऱ्या मालकीच्या पाच वर्षांच्या एका फेरीसाठी सुमारे 2 लाख 90 हजार रुपये खर्च करतात. एका दीर्घ कालावधीत महिन्याला रक्कम दुसऱ्या दिशेने वळते आणि मोठी बॅटरी त्याचे स्थान मिळवू लागते.
तुमच्याकडे असलेल्या बॅटरीतून तुम्ही अधिक कसे मिळवाल?
स्थिर वेग वारंवार होणाऱ्या प्रवेगाच्या तुलनेत खूपच कमी ऊर्जा वापरतो, त्यामुळे समुद्रपर्यटन नियंत्रण महामार्गावर चालताना त्याची बचत करते. हवेचा प्रतिकार देखील सुमारे 80 किमी/ताशी वेगाने चढतो. 100 किमी/ताशी लांब धावण्याचा खर्च 80 च्या त्याच प्रवासापेक्षा प्रति किलोमीटर लक्षणीयरीत्या जास्त असतो.
हवामान नियंत्रण हे दुसरे मोठे आकर्षण आहे. कार हलवणाऱ्या त्याच पॅकमधून गरम करणे आणि थंड करणे. केबिन बंद असताना थंड करा आणि तो भार बॅटरीवरून निघून जातो. टायरचा दाब आणि रिकामी छतावरील रेल दोन्ही मदत करतात. यापैकी काहीही 460 कि. मी. कारला 660 कि. मी. मध्ये रूपांतरित करत नाही, जरी ती दुपारच्या उष्णतेपासून वसूल होते.
कार जसजशी जुनी होत जाईल तसतशी त्याची रेंज कमी होईल का?
बॅटरी हळूहळू क्षमता गमावतात, आणि हमी म्हणजे जिथे निर्माता किती वचनबद्ध असतो. आठ वर्षे ही सामान्य मुदत आहे. शेवटी किमान क्षमतेची हमी देते की नाही हे वाचण्यायोग्य तपशील आहे, कारण काही केवळ थेट अपयशाची हमी देतात.
टाटा येथे दोन गाड्यांवर पुढे जाते. Punch.ev 40 केडब्ल्यूएच आणि Harrier.ev या दोन्हीकडे पहिल्या मालकाची बॅटरीची आजीवन हमी असते. खरेदीच्या वेळी मार्जिन तयार करा आणि प्रश्नाचे उत्तर स्वतःच द्या. आज तुमचा सर्वात लांब दिवस आरामात पार करणारी कार आठव्या वर्षीही ती पूर्ण करेल.
मोठ्या बॅटरीचा विमा उतरवण्यासाठी जास्त खर्च येतो का?
तृतीय-पक्षाच्या बाजूने नाही, कायद्याने आवश्यक असलेला भाग, जेथे दर किलोवॅटमध्ये मोटर पॉवरद्वारे बँड केलेले असतात. ते कारचा वेग किती कठीण आहे हे मोजते. बॅटरीची क्षमता कुठेही गणनेत प्रवेश करत नाही.
मोटर शक्ती | एक वर्षाचा हप्ता | नवीन कारसाठी तीन वर्षांचा हप्ता |
|---|---|---|
30 किलोवॅटपर्यंत | ₹ 1,780 | ₹ 5,543 |
30 किलोवॅटपेक्षा जास्त आणि 65 किलोवॅटपर्यंत | ₹ 2,904 | ₹ 9,044 |
65 किलोवॅटपेक्षा जास्त | ₹ 6,712 | ₹ 20,907 |
या आकड्यांमध्ये 18 टक्के जी. एस. टी. वगळण्यात आला आहे. अधिक मोटार शक्ती तुम्हाला एका पट्ट्यावर घेऊन जाते. दुहेरी-मोटर कार्यप्रदर्शन आवृत्तीसाठी विमा उतरवण्यासाठी त्याच्या बाजूच्या एक-मोटर कारपेक्षा जास्त खर्च येतो.
स्वतःचे नुकसान कव्हर वेगळ्या पद्धतीने वागते आणि बॅटरीचे अनुसरण करते. त्याची किंमत विमाधारक घोषित मूल्याच्या तुलनेत असते. लांब पल्ल्याच्या कारच्या किंमतीचा हा एक मोठा वाटा असतो.
या यादीतील कोणत्याही कारवर दोन अतिरिक्त-ऑन प्रश्न विचारण्यायोग्य आहेत. एक नुकसान झालेल्या घटनांसाठी कर्षण बॅटरीला कव्हर करते. दुसरे घरगुती चार्जिंग उपकरणांना कव्हर करते, जे एक मानक मोटर धोरण सोडून देते.
निष्कर्ष
श्रेणी म्हणजे विशिष्टता खरेदी करणारे सर्वात जास्त खरेदी करतात. माहितीपत्रक क्रमांकाची तुलना करणे सोपे आहे आणि तुमच्या स्वतःच्या गरजेसाठी एक मिनिट प्रामाणिक मेहनत घ्यावी लागते. तुमच्या सर्वात लांब नियमित दिवसापासून सुरुवात करा. प्रमाणित आकड्याचा तीन चतुर्थांश घ्या, नंतर तुम्ही रात्रभर कुठे प्रवेश कराल ते तपासा.
सिटी बँडवर येणाऱ्या बहुतेक घरांसाठी. टाटा Punch.ev येथे विकल्या जाणाऱ्या इतर कोणत्याही गोष्टीपेक्षा प्रति किलोमीटर कमी किंमतीत काम करते. जेव्हा लांब महामार्ग मासिक होतात तेव्हा सिएरा ई. व्ही. कडे ₹ 22.19 लाख वर जा. बी. ई. 6 एफ. ई. वर जा जेव्हा ते साप्ताहिक येतात तेव्हा ₹ 24.45 लाख.
अर्जुनने सर्वात स्वस्त बँडमध्ये खरेदी केली आणि फरकातील काही भाग त्याच्या पार्किंग बेमधील चार्जरवर खर्च केला. त्याचा सर्वात लांब दिवस 38 कि. मी. आहे. त्याने जवळजवळ खरेदी केलेली कार त्याला उपयोग नसलेल्या राखीव वस्तू घेऊन पाच वर्षे गेली असती.
आजच झुरिख कोटाकमधून एक द्रुत उद्धरण मिळवा.
वारंवार विचारले जाणारे प्रश्न
कोणत्या इलेक्ट्रिक कारची भारतातील सर्वात लांब प्रमाणित श्रेणी आहे?
महिंद्रा बी. ई. 6 79 के. डब्ल्यू. एच. पॅकसह, भारतीय चाचणी चक्रावर 708 कि. मी. वर. एफ. ई. 79 के. डब्ल्यू. एच. पॅक वाहून नेणारा सर्वात स्वस्त प्रकार म्हणजे ₹ 24.45 लाख.
व्यवहारात मला किती श्रेणीची आवश्यकता आहे?
तुमचा सर्वात लांब नियमित दिवस घ्या आणि प्रमाणित आकड्याच्या सुमारे तीन चतुर्थांश रकमेचे नियोजन करा. तुम्ही जिथे रात्रभर पार्किंग करता तिथे शुल्क आकारल्यास, एका दिवसाचे वाहन चालवणे आणि एक मार्जिन ही संपूर्ण आवश्यकता आहे.
प्रत्यक्ष वाहन चालवताना प्रमाणित श्रेणी साध्य करता येते का?
नाही. टाटाचे स्वतःचे सी75 मानांकन प्रमाणित 468 कि. मी. च्या तुलनेत Punch.ev 335 ते 355 कि. मी. वर ठेवते. म्हणजे अंदाजे तीन चतुर्थांश, आणि Nexon.ev त्याच ठिकाणी उतरते.
मोठी बॅटरी माझ्या विम्याचे हप्ते वाढवते का?
तृतीय-पक्ष भाग नाही, जो किलोवॅटमध्ये मोटर पॉवरद्वारे बँड केलेला आहे. तो स्वतःचे नुकसान हप्ते वाढवतो, जे विमा घोषित मूल्यानुसार आहे.
450 कि. मी. पेक्षा जास्त पल्ल्याची सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार कोणती आहे?
टाटा Punch.ev एम्पावर्ड + एस 40 ची किंमत ₹ 12.59 लाख आहे, जी 468 कि. मी. प्रति किलोमीटर श्रेणी प्रमाणित आहे. ही या यादीतील सर्वात कमी महागडी कार आहे, जी ₹2,690 इतकी आहे.
कोणती लांब पल्ल्याची विजेवर चालणारी कार एका कुटुंबासाठी योग्य आहे?
665 कि. मी. वर असलेल्या टाटा सिएरा ई. व्ही. मध्ये इंटरसिटी बँडमध्ये सर्वात जास्त वापरण्यायोग्य केबिन स्पेस आहे. तीन रांगांसाठी, 679 कि. मी. वर असलेल्या महिंद्रा एक्स. ई. व्ही. 9 एस. कडे पाहावे लागेल.
बॅटरी किती काळ टिकते?
बहुतेक उत्पादक पॅकची आठ वर्षांसाठी हमी देतात. टाटा Punch.ev 40 केडब्ल्यूएचच्या हाय-व्होल्टेज बॅटरीवर आणि पहिल्या मालकासाठी Harrier.ev वर आजीवन हमी देते.
जर असेल तर मी गरजेपेक्षा जास्त श्रेणी खरेदी करावी का?
प्रमाणित श्रेणीच्या प्रत्येक अतिरिक्त किलोमीटरची किंमत सुमारे 4,900 रुपये आहे. घरगुती चार्जिंग पॉईंट सहसा त्याच चिंतेचे निराकरण करतो, म्हणून प्रथम चार्जिंगची क्रमवारी लावा.
कार विम्याबद्दल अधिक जाणून घ्या
अधिक माहिती मिळवणे सोपे, हे जलद दुवे पहा

