ಪ್ರಮುಖ ಮಾರ್ಗಗಳು
|
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಹನ್ನೊಂದು ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು 450 ಕಿ. ಮೀ. ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಎಂದು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ. ಅತ್ಯಂತ ಅಗ್ಗದ ವೆಚ್ಚ ₹1 ಲಕ್ಷ. ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಿದರೆ, ಆ ಬ್ಯಾಂಡ್ ನಗರದ ಚಾಲಕನು ಮಾಡುವ ಬಹುತೇಕ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. 620 ಕಿ. ಮೀ. ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಿದ ಕಾರುಗಳು ದೀರ್ಘ ಹೆದ್ದಾರಿ ಓಟಗಳು ಮಾಸಿಕ ಅಭ್ಯಾಸವಾಗಿದ್ದಾಗ ತಮ್ಮ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತವೆ. ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ವೆಚ್ಚ ಸುಮಾರು ₹4,900 ಆಗಿದೆ.
ನಿಮಗೆ ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಎಷ್ಟು ಶ್ರೇಣಿಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ?
ಅರ್ಜುನ್ ಭಾಟಿಯಾ 600 ಕಿ. ಮೀ. ಬಯಸಿ ಶೋರೂಮ್ಗೆ ಹೋದನು. ಆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕರಪತ್ರಗಳು ಪುನರಾವರ್ತಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು. ನಂತರ ಅವನು ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಚಾಲನೆಯನ್ನು ರೂಪಿಸಿಕೊಂಡನು.
ಅವನು ವಾರದ ದಿನದಂದು 38 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಾನೆ. ಪ್ರತಿ ಎರಡನೇ ತಿಂಗಳಿಗೊಮ್ಮೆ 310 ಕಿ. ಮೀ. ಓಡಿಸಿ ತನ್ನ ಹೆತ್ತವರ ಬಳಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತಾನೆ. ಅವನು ವರ್ಷಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ಬಾರಿ ಬಳಸುವ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಮೇಲೆ ಹತ್ತು ಲಕ್ಷ ರೂಪಾಯಿಗಳನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಹೊರಟಿದ್ದನು.
ಪರೀಕ್ಷೆಯು ಮೂವತ್ತು ಸೆಕೆಂಡುಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಸುದೀರ್ಘ ನಿಯಮಿತ ದಿನವನ್ನು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಅದರಿಂದ ಕೆಲಸ ಮಾಡಿ. ಶಾಂತವಾದ ಮಂಗಳವಾರದಂದು ಕಾರು ಏನು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಸರಾಸರಿ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿಸುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ದೀರ್ಘ ದಿನವು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬಂಧಿಸುತ್ತದೆ.
ನಂತರ ನಿಮಗೆ ತೋರಿಸಲಾದ ಯಾವುದೇ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಅಂಕಿ ಅಂಶದ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ. ವಾಹನವು ದಟ್ಟಣೆ, ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣ ಮತ್ತು ಲೋಡ್ ಮಾಡಲಾದ ಬೂಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು ಅದನ್ನೇ ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. 500 ಕಿ. ಮೀ. ನ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗವು 375 ಕಿ. ಮೀ. ಆಗಿದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಯಾಣದ ಒಂದು ವಾರವಾಗಿದೆ.
468 ಕಿ. ಮೀ. ನ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗವು 351 ಕಿ. ಮೀ. ಆಗಿದೆ. ಇದು ಅರ್ಜುನನ ಎರಡೂ ಸಂಖ್ಯೆಗಳನ್ನು ಆರಾಮವಾಗಿ ತೆರವುಗೊಳಿಸಿತು. ನಿಮ್ಮ ಸುದೀರ್ಘ ದಿನವು ಅದರೊಳಗೆ ಹೊಂದಿಕೊಂಡರೆ ಮತ್ತು ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಪ್ಲಗ್ ಇನ್ ಮಾಡಬಹುದಾದರೆ, ಇಲ್ಲಿ ಅಗ್ಗದ ಬ್ಯಾಂಡ್ ನಿಮ್ಮ ಉತ್ತರವಾಗಿದೆ.
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಯಾವ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು ಹೆಚ್ಚು ದೂರ ಹೋಗುತ್ತವೆ?
ಕೆಳಗಿನ ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಅಂಕಿ ಅಂಶವೂ ಭಾರತೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ, ಮತ್ತು ಪ್ರತಿ ಬೆಲೆಯೂ ಆ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ನಿಖರವಾದ ರೂಪಾಂತರಕ್ಕೆ ಸೇರಿದೆ. ತಯಾರಕರು ಒಂದು ಬ್ಯಾಟರಿ ಪ್ಯಾಕ್ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತಮ್ಮ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಮತ್ತು ಚಿಕ್ಕದಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಅವರ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎರಡನ್ನೂ ಜೋಡಿಸಿ ಮತ್ತು ನೀವು ಯಾರೂ ಮಾರಾಟ ಮಾಡದ ಕಾರನ್ನು ವಿವರಿಸಿದ್ದೀರಿ.
ಬ್ಯಾಂಡ್ | ಮಾದರಿ ಮತ್ತು ರೂಪಾಂತರ | ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಶ್ರೇಣಿ | ಆ ರೂಪಾಂತರದ ಬೆಲೆ |
|---|---|---|---|
ನಗರ. | ಎಂಜಿ ಝಡ್ಎಸ್ ಇವಿ, ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ರೂಪಾಂತರಗಳು | 461 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 17.99 ಲಕ್ಷದಿಂದ |
ನಗರ. | ಟಾಟಾ Punch.ev ಎಂಪವರ್ಡ್ + ಎಸ್ 40 | 468 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 12.59 ಲಕ್ಷ |
ನಗರ. | ಟಾಟಾ Nexon.ev 45 ಎಂಪವರ್ಡ್ + ಎ | 489 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 17.29 ಲಕ್ಷ |
ನಗರ. | ಟಾಟಾ Curvv.ev ಸೀರೀಸ್ಎಕ್ಸ್ 55 | 502 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 16.99 ಲಕ್ಷದಿಂದ |
ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ | ಟಾಟಾ Harrier.ev ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ + 75 ಆರ್ಡಬ್ಲ್ಯುಡಿ | 627 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 24.99 ಲಕ್ಷ |
ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ | ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಇವಿ 9ಇ ಪ್ಯಾಕ್ ಟು 79 | 656 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 26.50 ಲಕ್ಷ |
ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ | ಕಿಯಾ ಇವಿ6 ಜಿಟಿ-ಲೈನ್ ಎಡಬ್ಲ್ಯೂಡಿ | 663 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 65.90 ಲಕ್ಷ |
ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ | ಟಾಟಾ ಸಿಯೆರಾ ಇವಿ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ 75 ಆರ್ಡಬ್ಲ್ಯುಡಿ | 665 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 22.19 ಲಕ್ಷ |
ಪ್ರವಾಸ. | ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಇವಿ 9ಎಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಒನ್ ಅಪ್ 79 | 679 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 24.93 ಲಕ್ಷ |
ಪ್ರವಾಸ. | ಹ್ಯುಂಡೈ ಅಯೋನಿಕ್ 5 | 690 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 55.71 ಲಕ್ಷ |
ಪ್ರವಾಸ. | ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬಿಇ 6 ಎಫ್ಇ 79 ಕೆಡಬ್ಲ್ಯೂಎಚ್ | 708 ಕಿ. ಮೀ. | ₹ 24.45 ಲಕ್ಷ |
ಸಿಟಿ ಡ್ರೈವಿಂಗ್ ಮತ್ತು ದೈನಂದಿನ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರುಗಳು
ಈ ನಾಲ್ವರೂ 461 ಕಿ. ಮೀ. ಮತ್ತು 502 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಸ್ಥಳಗಳ ನಡುವೆ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಇದು ನೈಜ ನಗರ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಸರಿಸುಮಾರು 340 ರಿಂದ 375 ಕಿ. ಮೀ. ಆಗಿದೆ. 40 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ನೀವು ಶುಲ್ಕಗಳ ನಡುವೆ ಒಂದು ವಾರಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಮಯವನ್ನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ. ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಒಂದು ಪ್ಲಗ್ನೊಂದಿಗೆ ನೀವು ಬ್ಯಾಟರಿಯ ಕೆಳಭಾಗವನ್ನು ಎಂದಿಗೂ ಕಾಣುವುದಿಲ್ಲ.
1. ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 2> ಎಂಪವರ್ಡ್ + ಎಸ್ 40, ₹ <ಐ. ಡಿ. 1> ಲಕ್ಷ
40 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಎಚ್. ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 468 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಸನ ಸ್ಥಾನ ಹೊಂದಿರುವ ಕಾಂಪ್ಯಾಕ್ಟ್ ಎಸ್ಯುವಿ ಬಾಡಿಯಲ್ಲಿ. ಟಾಟಾದ ಸಿ75 ರೇಟಿಂಗ್ ನೈಜ ನಗರದ ದೂರವನ್ನು 335 ರಿಂದ 355 ಕಿ. ಮೀ. ಗೆ ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು 38 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಯಾಣದ ಒಂಬತ್ತು ದಿನಗಳು. 40 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಎಚ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಮೊದಲ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಬ್ಯಾಟರಿ ಖಾತರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ಮನೆಯಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುವ ನಗರದ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ, ಸಾಂದರ್ಭಿಕವಾಗಿ 300 ಕಿ. ಮೀ. ಒಳಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತದೆ.
2. ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 1> 45 ಅಧಿಕಾರ ಪಡೆದವರು + ಎ, ₹ <ಐ. ಡಿ. 2> ಲಕ್ಷ
489 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, 350 ರಿಂದ 370 ಕಿ. ಮೀ. ನಷ್ಟು ಸಿ75 ನಗರದ ಅಂಕಿ ಅಂಶದೊಂದಿಗೆ. ಕ್ಯಾಬಿನ್ Punch.ev ಗಿಂತ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ, ನಾಲ್ಕು ವಯಸ್ಕರಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶ ಮತ್ತು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಬೂಟ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸಶಕ್ತ ಟ್ರಿಮ್ನಲ್ಲಿ ಸಲಕರಣೆಗಳ ಮಟ್ಟಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತವೆ. ಇದು ಏಕಾಂಗಿಯಾಗಿ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಬದಲು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಒಟ್ಟಿಗೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.
3. ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 2> ಸೀರೀಸ್ ಎಕ್ಸ್ 55, ₹ <ಐ. ಡಿ. 1> ಲಕ್ಷ
55 kWh ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 502 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಈ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿನ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಅಂಕಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ದೇಹವು ಕೂಪ್-ಶೈಲಿಯಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇಳಿಜಾರಿನ ಛಾವಣಿಯ ಹಿಂಭಾಗದ ಹೆಡ್ ರೂಮ್ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೂಟ್ ತೆರೆಯುವಿಕೆಯನ್ನು ಆಳವಿಲ್ಲದಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಮುಂಭಾಗದ ಆಸನದ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಸವಾರಿ ಗುಣಮಟ್ಟವು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ನಿರ್ಧರಿಸುವ ಮೊದಲು ಹಿಂಭಾಗದಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಅಲ್ಲಿಯೇ ರಾಜಿ ಬರುತ್ತದೆ.
4. ಎಂಜಿ ಝಡ್ಎಸ್ ಇವಿ, ₹ 17.99 ಲಕ್ಷದಿಂದ
461 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ನಾಲ್ಕು ರೂಪಾಂತರಗಳು ಒಂದೇ ಅಂಕಿ ಅಂಶವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ನೀವು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಬಿಟ್ಟುಕೊಡದೆ ಪ್ರವೇಶ ಟ್ರಿಮ್ ಅನ್ನು ಖರೀದಿಸಬಹುದು, ಇದು ಈ ವಿಭಾಗದಲ್ಲಿ ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಅಗಲವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಬೂಟ್ ಇಲ್ಲಿ ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಇದು ಮೊದಲು ಜಾಗವನ್ನು ಬಯಸುವ ಮತ್ತು ಅದರೊಂದಿಗೆ ಬರುವ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
ನಿಯಮಿತ ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ ಟ್ರಿಪ್ಗಳಿಗೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು
627 ಕಿ. ಮೀ. ಮತ್ತು 665 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಎಂದರೆ ಹೆದ್ದಾರಿಯಲ್ಲಿ ವಾಸ್ತವಿಕ 450 ರಿಂದ 500 ಕಿ. ಮೀ. ಅಂದರೆ ದೆಹಲಿಯಿಂದ ಜೈಪುರಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಒಂದೇ ಚಾರ್ಜ್ನಲ್ಲಿ ಹಿಂತಿರುಗಿ. ಇದು ಮುಂಬೈನಿಂದ ಪುಣೆಗೆ ಎರಡು ಬಾರಿ. ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆ ರೀತಿಯ ಓಟವನ್ನು ಮಾಡಿದಾಗ ಮಾತ್ರ ಬ್ಯಾಂಡ್ ತನ್ನ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತದೆ.
5. ಟಾಟಾ ಸಿಯೆರಾ ಇವಿ ಅಡ್ವೆಂಚರ್ 75 ಆರ್ಡಬ್ಲ್ಯುಡಿ, ₹ 22.19 ಲಕ್ಷ
75 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಎಚ್. ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 665 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಹಿಂಭಾಗದ ಚಕ್ರಗಳನ್ನು ಓಡಿಸುತ್ತದೆ. ಬಾಕ್ಸಿಯ ದೇಹವು ಈ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿರುವ ಕೂಪ್-ರೂಫ್ಡ್ ಎಸ್ಯುವಿಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಸಬಹುದಾದ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಮತ್ತು ಹೆಡ್ ರೂಮ್ ಅನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಗ್ರೌಂಡ್ ಕ್ಲಿಯರೆನ್ಸ್ ಮತ್ತು ನೇರವಾದ ವಿಂಡ್ಸ್ಕ್ರೀನ್ ಎರಡೂ ಒರಟಾದ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇದು ಪೂರ್ಣ ಕಾರಿನೊಂದಿಗೆ ಉದ್ದವಾದ ಹೆದ್ದಾರಿಯನ್ನು ಓಡಿಸುವ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
6. ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 1> ಫಿಯರ್ಲೆಸ್ + 75 ಆರ್. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಡಿ, ₹ <ಐ. ಡಿ. 2> ಲಕ್ಷ
75 kWh ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 627 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾದ, ಟಾಟಾದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ಎಸ್ಯುವಿಯಲ್ಲಿ. ಹೈ-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯು ಮೊದಲ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಜೀವಮಾನದ ಖಾತರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತದೆ, ನೀವು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವಾಗ ಒಂದು ನಿಗದಿತ ಅವಧಿಗೆ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ. ನೈಜ-ಪ್ರಪಂಚದ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಮಿಶ್ರ ರಸ್ತೆಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 480 ರಿಂದ 505 ಕಿ. ಮೀ. ವರೆಗೆ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ. ಇದು ದೂರದಲ್ಲಿ ಗಾತ್ರ ಮತ್ತು ಉಪಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಬಯಸುವ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
7. ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಇವಿ 9ಇ ಪ್ಯಾಕ್ ಎರಡು 79, ₹ 26.50 ಲಕ್ಷ
79 kWh ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 656 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ಕೂಪ್-ರೂಫ್ಡ್ ಎಸ್ಯುವಿಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಮೂರು-ಪರದೆಯ ಡ್ಯಾಶ್ಬೋರ್ಡ್, ಹದಿನಾರು-ಸ್ಪೀಕರ್ ಆಡಿಯೋ ಮತ್ತು ಹೆಡ್-ಅಪ್ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಈ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಜ್ಜುಗೊಂಡ ಕಾರಾಗಿದೆ. ಇಳಿಜಾರಿನ ಛಾವಣಿಯ ವೆಚ್ಚ ಸ್ವಲ್ಪ ಹಿಂಭಾಗದ ಹೆಡ್ ರೂಮ್ ಆಗಿದೆ. ಇದು ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಯಸುವ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
8. ಕಿಯಾ ಇವಿ6 ಜಿಟಿ-ಲೈನ್ ಎಡಬ್ಲ್ಯೂಡಿ, ₹ 65.90 ಲಕ್ಷ
800-ವೋಲ್ಟ್ ವಿನ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ 84 kWh ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 663 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆ ವಿದ್ಯುತ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಈ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಸ್ಪಷ್ಟ ಅಂತರದಿಂದ ವೇಗವಾಗಿ ಚಾರ್ಜ್ ಆಗುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಗುಣಮಟ್ಟ ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಎರಡನ್ನೂ ನಿರ್ಮಿಸಿ ಗುಂಪಿನ ಉಳಿದ ಭಾಗಗಳಿಗಿಂತ ಮೇಲಿರುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಲ್ಲುವಿಕೆಯ ಸುತ್ತಲೂ ಯೋಜಿಸುವ ಬದಲು ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಇಂಧನವನ್ನು ತುಂಬುವ ದೂರದ ಚಾಲಕನಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
ದೂರದ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕೆ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಎಲೆಕ್ಟ್ರಿಕ್ ಕಾರುಗಳು
670 ಕಿ. ಮೀ. ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬ್ಯಾಟರಿಯು ಮಿತಿಯಾಗುವುದನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುತ್ತದೆ. ಬದಲಿಗೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಜಾಲವು ಒಂದಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ಬ್ಯಾಂಡ್ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಖರೀದಿದಾರರು ದಿನಕ್ಕೆ 400 ಕಿ. ಮೀ. ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಓಡಿಸುತ್ತಾರೆ, ತಿಂಗಳಿಗೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ. ಅವರ ಮಾರ್ಗಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ತೆಳುವಾದಲ್ಲಿ ಚಲಿಸುತ್ತವೆ.
9. ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬಿಇ 6 ಎಫ್ಇ 79 ಕೆಡಬ್ಲ್ಯೂಎಚ್, ₹ 24.45 ಲಕ್ಷ
79 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಎಚ್. ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 708 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿರುವ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಅಂಕಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ. ಐ. ಎನ್. ಜಿ. ಎಲ್. ಓ ಪ್ಲಾಟ್ಫಾರ್ಮ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ನೆಲದ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಇರಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಸಮತಟ್ಟಾದ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಗುರುತ್ವಾಕರ್ಷಣೆಯ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ 140 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ವರೆಗೆ ಚಲಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ 400 ಕಿ. ಮೀ. ಅಥವಾ ಅದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಯಾಣಿಸುವ ಚಾಲಕನಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ, ತಿಂಗಳಿಗೆ ಹಲವಾರು ಬಾರಿ.
10. ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಇವಿ 9ಎಸ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಒನ್ ಓವರ್ 79, ₹ 24.93 ಲಕ್ಷ
ಬಿಇ 6ನಂತೆಯೇ ಅದೇ 79 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 679 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ. ದೇಹವು ಮೂರು ಸಾಲುಗಳು ಲಭ್ಯವಿರುವ ಸಾಂಪ್ರದಾಯಿಕ ಎಸ್ಯುವಿ ಆಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಇದು ಬಿಇ 6 ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲದ ಜನರನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಎರಡನೇ ಸಾಲಿನ ಹೆಡ್ ರೂಮ್ ಉದಾರವಾಗಿದೆ. ಇದು ಆಸನಗಳು ಮತ್ತು ದೂರವನ್ನು ಒಟ್ಟಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ದೊಡ್ಡ ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
11. ಹ್ಯುಂಡೈ ಅಯೋನಿಕ್ 5, ₹ 55.71 ಲಕ್ಷ
84 ಕೆ. ಡಬ್ಲ್ಯೂ. ಎಚ್. ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ 690 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲಾಗಿದೆ, ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ವೇಗದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಇದೆ. 800-ವೋಲ್ಟ್ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯು ಸೂಕ್ತವಾದ ಚಾರ್ಜರ್ನಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 18 ನಿಮಿಷಗಳಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು 10 ರಿಂದ 80 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಸಮತಟ್ಟಾದ ನೆಲ ಮತ್ತು ಸ್ಲೈಡಿಂಗ್ ಹಿಂಭಾಗದ ಬೆಂಚ್ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಅನ್ನು ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಹೊಂದಿಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿಲುಗಡೆಗಳನ್ನು ಕಾಫಿ ಬ್ರೇಕ್ಗಳೆಂದು ಪರಿಗಣಿಸುವ ಚಾಲಕನಿಗೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ.
ಪೂರ್ಣ ಶುಲ್ಕದಲ್ಲಿ ನೀವು ನಿಜವಾಗಿಯೂ ಏನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ?
ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳು ಪ್ರಯೋಗಾಲಯ ಚಾಲನೆಯ ಚಕ್ರದಿಂದ ಬರುತ್ತವೆ. ಯಾವುದೇ ತಯಾರಕರು ಅವುಗಳನ್ನು ಭರವಸೆಯಾಗಿ ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಟಾಟಾ ತನ್ನದೇ ಆದ ಕಡಿಮೆ ಅಂಕಿ ಅಂಶವನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸುವ ಕೆಲವೇ ಕೆಲವು ಕಂಪನಿಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿದೆ. ಅದರ ಸಿ75 ರೇಟಿಂಗ್ ನಗರದ ದೂರವನ್ನು ಪೂರ್ಣ ಶುಲ್ಕದ 75 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ವಿವರಿಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ 468 ಕಿ. ಮೀ. ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ 335 ರಿಂದ 355 ಕಿ. ಮೀ. ಅನ್ನು ನೀಡುವ'ಐ. ಡಿ. 1'ನಲ್ಲಿ.'ಐ. ಡಿ. 2'ಒಂದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ, 489 ಕಿ. ಮೀ. ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ 350 ರಿಂದ 370 ಕಿ. ಮೀ. ನಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ. ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗದಿಂದ ಯೋಜನೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ನೀವು ವಿರಳವಾಗಿ ಸಿಕ್ಕಿಬೀಳುತ್ತೀರಿ. ಅಂತರವು ವೇಗ, ಶಾಖ ಮತ್ತು ಪೂರ್ಣ ಕಾರಿನೊಂದಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಬೇಸಿಗೆಯ ಉದ್ದದ ಹೆದ್ದಾರಿಯು ಕೆಳ ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಕುಳಿತುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.
ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿಗಿಂತ ಹೋಮ್ ಚಾರ್ಜರ್ ಮುಖ್ಯವೇ?
ನೀವು ಎಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜ್ ಮಾಡುತ್ತೀರೋ ಅಲ್ಲಿ ಅವಶ್ಯಕತೆ ಮೂರು ಅಥವಾ ನಾಲ್ಕು ಪಟ್ಟು ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ, ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿರುವ ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಟರಿಯು ಹೊಂದಿಕೆಯಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಪ್ಲಗ್ನೊಂದಿಗೆ, ಕಾರು ಪ್ರತಿದಿನ ಬೆಳಿಗ್ಗೆ ಪೂರ್ಣವಾಗಿ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಅಗತ್ಯವು ಒಂದು ದಿನದ ಚಾಲನಾ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಜಿನ್ ಆಗುತ್ತದೆ, ಇದು ಇಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಬಹುತೇಕ ಪ್ರತಿ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರು ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ.
ಒಂದು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ, ಕಾರು ವಾಸ್ತವಿಕ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ನಿಲುಗಡೆಗಳ ನಡುವಿನ ಅಂತರವನ್ನು ಸರಿದೂಗಿಸಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. 38 ಕಿ. ಮೀ. ಪ್ರಯಾಣದ ನಾಲ್ಕು ಅಥವಾ ಐದು ದಿನಗಳ 200 ಕಿ. ಮೀ. ಅಗತ್ಯವಾಗುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ನೀವು ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ವಾಹನ ಚಲಾಯಿಸುವ ಮೊದಲು. ಮನೆ ಅಥವಾ ಕೆಲಸದ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ಗೆ ಶ್ರೇಣಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ಗಳ ನಡುವಿನ ಅಂತರದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮೊದಲು ಅದನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸಿ.
ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಶ್ರೇಣಿಯ ವೆಚ್ಚ ಎಷ್ಟು?
ಈ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಾದ್ಯಂತ, ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಶ್ರೇಣಿಯ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗೆ ಸರಿಸುಮಾರು ₹4,900 ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಸಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಿಂದ ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ಗೆ ಸ್ಥಳಾಂತರಗೊಳ್ಳುವುದು ಸುಮಾರು ₹200 ಕಿ. ಮೀ. ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸುಮಾರು ₹9.60 ಲಕ್ಷ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಇಂಟರ್ಸಿಟಿಯಿಂದ ಪ್ರವಾಸಕ್ಕೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕುವುದು ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗೆ ಮತ್ತೆ ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಲಾಭವು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ.
ನೀವು ಎಷ್ಟು ಬಾರಿ ದೂರ ಹೋಗಬೇಕು ಎಂಬುದರ ವಿರುದ್ಧ ತೂಕ ಮಾಡಿ. ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಮಾಲೀಕತ್ವದ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವರ್ಷಕ್ಕೆ ನಾಲ್ಕು ದೀರ್ಘ ಪ್ರಯಾಣಗಳು ಸುಮಾರು ₹2.9 ಲಕ್ಷದಷ್ಟಿವೆ. ಒಂದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ತಿಂಗಳಿಗೆ ಮೊತ್ತವು ಬೇರೆ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ತಿರುಗುತ್ತದೆ, ಮತ್ತು ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿ ತನ್ನ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತದೆ.
ನಿಮ್ಮ ಬಳಿ ಇರುವ ಬ್ಯಾಟರಿಯಿಂದ ನೀವು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೇಗೆ ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ?
ಸ್ಥಿರವಾದ ವೇಗವು ಪುನರಾವರ್ತಿತ ವೇಗವರ್ಧನೆಗಿಂತ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಶಕ್ತಿಯನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಕ್ರೂಸ್ ನಿಯಂತ್ರಣವು ಹೆದ್ದಾರಿ ಓಟದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಕೀಪ್ ಅನ್ನು ಗಳಿಸುತ್ತದೆ. ವಾಯು ಪ್ರತಿರೋಧವು ಸುಮಾರು 80 ಕಿ. ಮೀ/ಗಂ. ಅನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಏರುತ್ತದೆ. 100 ಕಿ. ಮೀ/ಗಂ. ವೇಗದಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘ ಓಟವು 80 ರ ಅದೇ ಪ್ರಯಾಣಕ್ಕಿಂತ ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗೆ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.
ಹವಾಮಾನ ನಿಯಂತ್ರಣವು ಇನ್ನೊಂದು ದೊಡ್ಡ ಆಕರ್ಷಣೆಯಾಗಿದೆ. ಕಾರನ್ನು ಚಲಿಸುವ ಅದೇ ಪ್ಯಾಕ್ನಿಂದ ತಾಪನ ಮತ್ತು ತಂಪಾಗಿಸುವ ಎಳೆಯುವಿಕೆ. ಇನ್ನೂ ಪ್ಲಗ್ ಇನ್ ಆಗಿರುವಾಗ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಅನ್ನು ತಂಪಾಗಿಸಿ ಮತ್ತು ಆ ಲೋಡ್ ಬ್ಯಾಟರಿಯಿಂದ ಬದಲಾಗುತ್ತದೆ. ಸರಿಯಾದ ಟೈರ್ ಒತ್ತಡ ಮತ್ತು ಖಾಲಿ ಛಾವಣಿಯ ರೈಲು ಎರಡೂ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತವೆ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ಯಾವುದೂ 460 ಕಿ. ಮೀ. ಕಾರನ್ನು 660 ಕಿ. ಮೀ. ಕಾರಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಬಿಸಿ ಮಧ್ಯಾಹ್ನವು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವಷ್ಟು ಚೇತರಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ.
ಕಾರು ಹಳೆಯದಾಗುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಅದರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತದೆಯೇ?
ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಕ್ರಮೇಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತವೆ, ಮತ್ತು ತಯಾರಕರು ಎಷ್ಟು ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಬದ್ಧರಾಗುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದು ಖಾತರಿಯಾಗಿದೆ. ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಪದವಾಗಿದೆ. ಇದು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬುದು ಓದಲು ಯೋಗ್ಯವಾದ ವಿವರವಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಕೆಲವು ಸಂಪೂರ್ಣ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಮಾತ್ರ ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತವೆ.
ಟಾಟಾ ಇಲ್ಲಿ ಎರಡು ಕಾರುಗಳ ಮೇಲೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಹರಿಸುತ್ತಾರೆ. Punch.ev 40 kWh ಮತ್ತು Harrier.ev ಎರಡೂ ಮೊದಲ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ ಜೀವಮಾನದ ಬ್ಯಾಟರಿ ಖಾತರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ. ಖರೀದಿಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅಂಚನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಶ್ನೆಯು ಸ್ವತಃ ಉತ್ತರಿಸುತ್ತದೆ. ಇಂದು ನಿಮ್ಮ ಸುದೀರ್ಘ ದಿನವನ್ನು ಆರಾಮವಾಗಿ ತೆರವುಗೊಳಿಸುವ ಕಾರು ಇನ್ನೂ ಎಂಟನೇ ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಅದನ್ನು ತೆರವುಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.
ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ವಿಮೆ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆಯೇ?
ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಕಡೆ ಅಲ್ಲ, ಕಾನೂನಿಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಭಾಗ, ಅಲ್ಲಿ ದರಗಳನ್ನು ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರು ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಬಂಧಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ಕಾರು ಎಷ್ಟು ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅಳೆಯುತ್ತದೆ. ಬ್ಯಾಟರಿ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ಎಲ್ಲಿಯೂ ಲೆಕ್ಕಾಚಾರವನ್ನು ಪ್ರವೇಶಿಸುವುದಿಲ್ಲ.
ಮೋಟಾರು ಶಕ್ತಿ | ಒಂದು ವರ್ಷದ ಪ್ರೀಮಿಯಂ | ಹೊಸ ಕಾರಿಗೆ ಮೂರು ವರ್ಷಗಳ ಪ್ರೀಮಿಯಂ |
|---|---|---|
30 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ ವರೆಗೆ | ₹ 1,780 | ₹ 5,543 |
30 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಮತ್ತು 65 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ ವರೆಗೆ | ₹ 2,904 | ₹ 9,044 |
65 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು | ₹ 6,712 | ₹ 20,907 |
ಆ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಶೇಕಡಾ 18ರಷ್ಟು ಜಿಎಸ್ಟಿಯನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸುತ್ತವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೋಟಾರು ಶಕ್ತಿಯು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಬ್ಯಾಂಡ್ ಅನ್ನು ಮೇಲಕ್ಕೆ ಕೊಂಡೊಯ್ಯುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಡ್ಯುಯಲ್-ಮೋಟಾರು ಪರ್ಫಾರ್ಮೆನ್ಸ್ ಆವೃತ್ತಿಯು ಅದರ ಪಕ್ಕದಲ್ಲಿರುವ ಸಿಂಗಲ್-ಮೋಟಾರು ಕಾರಿಗಿಂತ ವಿಮೆ ಮಾಡಲು ಹೆಚ್ಚು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ.
ಸ್ವಂತ ಹಾನಿ ಕವರ್ ವಿಭಿನ್ನವಾಗಿ ವರ್ತಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ವಿಮಾದಾರ ಘೋಷಿತ ಮೌಲ್ಯದ ವಿರುದ್ಧ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಪ್ಯಾಕ್ ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಕಾರಿನ ಮೌಲ್ಯದ ದೊಡ್ಡ ಪಾಲಾಗಿದೆ.
ಈ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ ಯಾವುದೇ ಕಾರಿನಲ್ಲಿ ಎರಡು ಆಡ್-ಆನ್ಗಳು ಪ್ರಶ್ನೆಗೆ ಅರ್ಹವಾಗಿವೆ. ಒಂದು ಹಾನಿಯ ಘಟನೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಎಳೆತದ ಬ್ಯಾಟರಿಯನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಇನ್ನೊಂದು ಮನೆ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಉಪಕರಣಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಇದನ್ನು ಪ್ರಮಾಣಿತ ಮೋಟಾರು ನೀತಿಯು ಬಿಟ್ಟುಬಿಡುತ್ತದೆ.
ತೀರ್ಮಾನ
ಶ್ರೇಣಿ ಎಂದರೆ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಖರೀದಿಸುವ ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಖರೀದಿದಾರರು. ಕರಪತ್ರದ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹೋಲಿಸುವುದು ಸುಲಭ, ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅಗತ್ಯವು ಒಂದು ನಿಮಿಷದ ಪ್ರಾಮಾಣಿಕ ಕೆಲಸವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ದೀರ್ಘವಾದ ನಿಯಮಿತ ದಿನದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ. ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಅಂಕಿ ಅಂಶದ ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ, ನಂತರ ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ಎಲ್ಲಿ ಪ್ಲಗ್ ಇನ್ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ.
ಸಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಬರುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮನೆಗಳಿಗೆ. ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 1> ಇಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾಗುವ ಎಲ್ಲದಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ದೀರ್ಘ ಹೆದ್ದಾರಿಗಳು ಮಾಸಿಕವಾದಾಗ ಸಿಯೆರಾ ಇ. ವಿ. ಗೆ ₹ <ಐ. ಡಿ. 3> ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹೆಜ್ಜೆ ಹಾಕಿ. ಬಿ. ಇ. 6 ಎಫ್. ಇ. ಗೆ ಅವರು ವಾರಕ್ಕೊಮ್ಮೆ ಬಂದಾಗ ₹ <ಐ. ಡಿ. 4> ಲಕ್ಷಕ್ಕೆ ಹೋಗಿ.
ಅರ್ಜುನನು ಅತ್ಯಂತ ಅಗ್ಗದ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸಿದನು ಮತ್ತು ವ್ಯತ್ಯಾಸದ ಒಂದು ಭಾಗವನ್ನು ತನ್ನ ಪಾರ್ಕಿಂಗ್ ಕೊಲ್ಲಿಯಲ್ಲಿ ಚಾರ್ಜರ್ನಲ್ಲಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದನು. ಅವನ ಅತಿ ಉದ್ದದ ದಿನ 38 ಕಿ. ಮೀ.. ಅವನು ಖರೀದಿಸಿದ ಕಾರು ಐದು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅವನಿಗೆ ಉಪಯೋಗವಿಲ್ಲದ ಮೀಸಲು ಕಾರನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಂಡು ಹೋಗುತ್ತಿತ್ತು.
ಇಂದು ಜ್ಯೂರಿಚ್ ಕೋಟಕ್ನಿಂದ ತ್ವರಿತ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಪಡೆಯಿರಿ.
ಪದೇ ಪದೇ ಕೇಳಲಾಗುವ ಪ್ರಶ್ನೆಗಳು
ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಅತಿ ಉದ್ದದ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವಿದ್ಯುತ್ ಚಾಲಿತ ಕಾರು ಯಾವುದು?
ಭಾರತೀಯ ಪರೀಕ್ಷಾ ಚಕ್ರದಲ್ಲಿ 708 ಕಿ. ಮೀ. ವೇಗದಲ್ಲಿ 79 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ ಪ್ಯಾಕ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬಿಇ 6. ಆ ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಹೊತ್ತೊಯ್ಯುವ ಅಗ್ಗದ ರೂಪಾಂತರವೆಂದರೆ ಎಫ್ಇ 79 ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್.
ಅಭ್ಯಾಸದಲ್ಲಿ ನನಗೆ ಎಷ್ಟು ವ್ಯಾಪ್ತಿ ಬೇಕು?
ನಿಮ್ಮ ಸುದೀರ್ಘ ನಿಯಮಿತ ದಿನವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ಅಂಕಿ ಅಂಶದ ಸುಮಾರು ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗವನ್ನು ಯೋಜಿಸಿ. ನೀವು ರಾತ್ರಿಯಿಡೀ ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ವಿಧಿಸಿದರೆ, ಒಂದು ದಿನದ ವಾಹನ ಚಾಲನೆಯು ಮತ್ತು ಒಂದು ಮಾರ್ಜಿನ್ ಸಂಪೂರ್ಣ ಅವಶ್ಯಕತೆಯಾಗಿದೆ.
ನಿಜವಾದ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಬಹುದೇ?
ಇಲ್ಲ. ಟಾಟಾದ ಸ್ವಂತ C75 ರೇಟಿಂಗ್ ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ 468 ಕಿ. ಮೀ. ಗೆ ವಿರುದ್ಧವಾಗಿ 335 ರಿಂದ 355 ಕಿ. ಮೀ. ಗೆ Punch.ev ಅನ್ನು ಇರಿಸುತ್ತದೆ. ಅಂದರೆ ಸರಿಸುಮಾರು ಮುಕ್ಕಾಲು ಭಾಗ, ಮತ್ತು Nexon.ev ಅದೇ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಇಳಿಯುತ್ತದೆ.
ದೊಡ್ಡ ಬ್ಯಾಟರಿಯು ನನ್ನ ವಿಮಾ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆಯೇ?
ಮೂರನೇ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಭಾಗವಲ್ಲ, ಇದು ಕಿಲೋವ್ಯಾಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಮೋಟಾರು ಶಕ್ತಿಯಿಂದ ಬಂಧಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಇದು ವಿಮಾದಾರ ಘೋಷಿತ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಸ್ವಂತ ಹಾನಿ ಕಂತುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.
450 ಕಿ. ಮೀ. ಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಅಗ್ಗದ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರು ಯಾವುದು?
ಟಾಟಾ <ಐ. ಡಿ. 2> ಎಂಪವರ್ಡ್ + ಎಸ್ 40 ₹ <ಐ. ಡಿ. 1> ಲಕ್ಷ ದರದಲ್ಲಿ, 468 ಕಿ. ಮೀ. ದರದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮಾಣೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಪ್ರತಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ ವ್ಯಾಪ್ತಿಗೆ ಇದು ₹ 2,690 ದರದಲ್ಲಿ ಈ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯ ಕಾರಾಗಿದೆ.
ಯಾವ ದೀರ್ಘ-ಶ್ರೇಣಿಯ ವಿದ್ಯುತ್ ಕಾರು ಒಂದು ಕುಟುಂಬಕ್ಕೆ ಸರಿಹೊಂದುತ್ತದೆ?
665 ಕಿ. ಮೀ. ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಟಾಟಾ ಸಿಯೆರಾ ಇವಿ ಇಂಟರ್ಸಿಟಿ ಬ್ಯಾಂಡ್ನಲ್ಲಿ ಅತ್ಯಂತ ಬಳಸಬಹುದಾದ ಕ್ಯಾಬಿನ್ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮೂರು ಸಾಲುಗಳಿಗೆ, 679 ಕಿ. ಮೀ. ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಎಕ್ಸ್ಇವಿ 9ಎಸ್ ಅನ್ನು ನೋಡಬೇಕು.
ಬ್ಯಾಟರಿ ಎಷ್ಟು ಕಾಲ ಬಾಳಿಕೆ ಬರುತ್ತದೆ?
ಹೆಚ್ಚಿನ ತಯಾರಕರು ಪ್ಯಾಕ್ ಅನ್ನು ಎಂಟು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಟಾಟಾ Punch.ev 40 kWh ನ ಹೈ-ವೋಲ್ಟೇಜ್ ಬ್ಯಾಟರಿ ಮತ್ತು ಮೊದಲ ಮಾಲೀಕರಿಗೆ Harrier.ev ಮೇಲೆ ಜೀವಮಾನದ ಖಾತರಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ನನಗೆ ಬೇಕಾಗಿರುವುದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ನಾನು ಖರೀದಿಸಬೇಕೇ?
ಪ್ರಮಾಣೀಕೃತ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಿಲೋಮೀಟರ್ಗೆ ಸುಮಾರು ₹4,900 ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಹೋಮ್ ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಪಾಯಿಂಟ್ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಅದರ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕೆ ಅದೇ ಸಮಸ್ಯೆಯನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಮೊದಲು ಚಾರ್ಜಿಂಗ್ ಅನ್ನು ವಿಂಗಡಿಸಿ.
ಕಾರು ವಿಮೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಇನ್ನಷ್ಟು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಿ
ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಿಗೆ ಸುಲಭ ಪ್ರವೇಶ, ಈ ತ್ವರಿತ ಕೊಂಡಿಗಳನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಿ

